การอบรมเรื่อง “กลยุทธ์การเพิ่มประสิทธิภาพการรับจดทะเบียนเครื่องหมายการค้า”
![](https://elibrary.ipthailand.go.th/uploads/dip/vdo/1/000081/cover_image/000081-ori.jpg)
การอบรมเรื่อง “กลยุทธ์การเพิ่มประสิทธิภาพการรับจดทะเบียนเครื่องหมายการค้า” เพื่อให้บุคลากรด้านเครื่องหมายการค้าทุกฝ่ายได้รับทราบปัญหาและอุปสรรคในการรับจดทะเบียน จนสามารถแก้ไขปัญหาได้อย่างตรงจุด และมีการพัฒนาระบบการจดทะเบียนได้อย่างต่อเนื่องและมีประสิทธิภาพมากขึ้น ในวันที่ 1 มิถุนายน 2666 ณ กรมทรัพย์สินทางปัญญา โดยมีผู้อำนวยการกองเครื่องหมายการค้า (นางสาวสวลี บุญชู) เป็นประธานเปิดการอบรม